Học Viện Phù Thủy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sân chơi dành cho tất cả các bạn đam mê Huyền học phương Tây

Trang ChínhPortalCalendarLatest imagesTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật

Go down 
Tác giảThông điệp
Akira Kai
KETHER
KETHER
Akira Kai

11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật Empty
Bài gửiTiêu đề: 11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật   11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật I_icon_minitimeThu Feb 25, 2021 10:09 am

Các sai lầm thường gặp nhất của phù thủy khi mới bắt đầu
Chặng đường khi mới bắt đầu tìm hiểu ma thuật có thể hơi khó hiểu, đặc biệt là những bạn không có người cố vấn hoặc bất kỳ hướng dẫn nào. Có một lý mà rất nhiều người nói rằng: “Tôi đã thử làm phép, cố gắng tin tưởng nhưng nó không hiệu quả”. Điều này là do bạn chỉ mới có sự đam mê, nhưng thiếu nền tảng ban đầu. Nó giống như một người chưa bao giờ chơi nhạc cụ bước vào nhà bạn, cầm cây guitar lên và đánh nó trong 30 phút sau đó tuyên bố rằng cây đàn bị lỗi vì nó không ra được giai điệu. Vấn đề không nằm ở nhạc cụ, mà nó là cách bạn học nó. Dưới đây là những sai lầm mà người mới cần tránh.

1. “Tôi muốn ngưng đọng thời gian và bắn ra những quả cầu lửa. Tôi muốn bay”

Không có cách nào hạ thấp bản thân bạn hơn những niềm tin phi thực tế như vậy! Phù thủy không làm cho đôi mắt bạn từ nâu chuyển sang xanh, hay giúp bạn cao hơn hoặc giảm cân nhanh trong vài ngày. Phép thuật không phải công cụ giúp bạn thực hiện các mơ mộng của mình, nó làm cho cuộc sống của bạn trở nên quá dễ dàng và hoàn hảo. Hãy quên đi những tiểu thuyết viễn tưởng và phim ảnh, bạn sẽ không thể giống như Doctor Strange hay Harry Potter, nó không hoạt động theo cách đó.
Đây là lý do nhiều người thất vọng và từ bỏ huyền thuật ngay thời gian đầu, chỉ vì nó không biến người yêu cũ thành con cóc hay bất cứ điều gì sai trái. Vấn đề dây là những kỳ vọng thiếu thực tế. Phép thuật chỉ dừng ở mực độ tự nhiên và cân bằng năng lượng. Bạn lấy năng lượng trong vũ trụ để phục vụ các spell và bạn phải trả lại một mức tương ứng. Và tất nhiên, không thể biến Trái đất thành hình vuông theo suy nghĩ của bản thân.

2. Các lời quảng cáo rằng phép thuật “đơn giản”

Một số người cho rằng để bắt đầu thực hành phù thủy là phải tìm kiếm các phép thuật “thật sự hiệu quả”. Họ muốn các phép thuật có kết quả nhanh chóng và dễ dàng, họ nghĩ rằng họ cần bắt đầu với những “cuốn sách ma thuật thật sự” với những “câu thần chú thật sự”.
Sai lầm ở đây là suy nghĩ phép thuật sẽ làm bất cứ điều gì cho bạn mà không cần những kiến thức và kỹ năng đằng sau những gì bạn làm. Phép thuật là phương pháp, nó rất tuyệt, chúng giống như các công thức nấu ăn. Nhưng trước khi bạn cầm chảo lên nấu, bất kỳ đầu bấp nào cũng sẽ nói bạn cần học những kỹ thuật nấu cơ bản.
Các phép thuật không có sức mạnh, mà chính chúng ta là sức mạnh. Và kiến thức là một phần trong đó.

3. “Thiền không quan trọng, phải không?”

Có lẽ là không. Có những người bản chất họ đã rất nhạy cảm, những người cơ bản có khả năng thay đổi trạng thái theo ý muốn và duy trì sự tập trung cao độ. Nhưng thực tế đáng buồn là hầu hết chúng ta – đặc biệt là hầu hết những người mới bắt đầu – sẽ không đủ khả năng đó.
Nếu bạn nghĩ rằng Thiền là ngồi đó và không làm gì, tô cá rằng bạn sẽ cảm thấy rằng mình đang phí phạm thời gian và không muốn làm việc này. Tuy nhiên, công cụ chính của ma thuật là trí óc, và rèn luyện tâm trí là một phần thiết yếu của việc học huyền thuật. Rèn luyện tinh thần là một thứ gì đó không chỉ là những khó khan phải vượt qua mà nó là xuyên suốt cuộc đời bạn, miễn là bạn còn thực hành huyền thuật. Ngay cả khi bạn là người phản đối điều này, thì khi bạn đã thực hành Thiền, bạn sẽ nhận ra giá trị của nó và tự khắc thay đổi những suy nghĩ của mình để dành nhiều thời gian hơn cho nó.

Link hướng dẫn Thiền cho phù thủy kèm theo cuối bài.

4. “Tôi đã có một quyển sách hướng dẫn, tôi không cần đọc các cuốn sách khác”

Đã bao giờ bạn thấy những đầu sách tự xưng là “Cuốn sách duy nhất về phù thủy bạn sẽ cần” chưa? Nếu có, hãy đặt nó lại vào kệ sách và đừng quan tâm tới. Những cuốn sách là những người cố vấn tốt trong huyền học, và bạn đọc càng nhiều, bạn sẽ có lợi chứ không có hại. Điều này cũng khuyến khích bạn đọc nhiều thể loại sách về huyền học, nếu bạn đang tìm hiểu con đường về Greenwicth, sẽ rất tốt nếu bạn tìm hiểu thêm về quỷ học, chữa lành và trục xuất. Hãy luôn nhớ ghi chép những kiến thức có ích và lập danh sách chúng.
Này, trí tuệ không bao giờ mọc sẵn trên cây cho chúng ta hái! Bạn sẽ phải là người vun bón!

5. “Sử dụng những thành phần như quy tắc cố định”

Có hai trường phái trong huyền học.
Đầu tiên là phép thuật là một môn khoa học chính xác, đòi hỏi sự chính xác trong kết hợp các thành phần, từ ngữ, cử chỉ, biểu tượng….để có kết quả.
Trường phái thứ hai là bạn có thể điều chỉnh các thành phần hoặc chỉnh sửa spell khi cần thiết cho phù hợp.
Phù thủy kết hợp năng lượng bản thân với năng lượng của bất kỳ công cụ, thành phần nào để tạo ra năng lượng gửi vào vũ trụ. Ý kiến của tôi là phép thuật cần được “cá nhân hóa”. Ví dụ, nhiều người bảo rằng spell về tiền cần các công cụ có màu xanh lá, điều gì nếu nơi bạn ở là một quốc gia có tiền màu đỏ? Trong tâm trí bạn, năng lượng màu đỏ gắn liền với thịnh vượng và giàu có thay vì màu xanh lá cây. Nếu bạn không tìm thấy điều này trong màu xanh lá cây như trong spell, bạn thực sự gặp rắc rối trong việc hình dung.

11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật F8eslJd

6. “Thành phần này là không thể thay thế”

Không gì là không thể thay thế. Tất nhiên, sự thay thế phải mang tính tương ứng, tương đối. thành thật mà nói thì không có bất cứ thứ gì trên hành tinh này là thứ duy nhất có thể sử dụng. Hãy nghĩ về những phù thủy cổ xưa, trước khi bạn có thể dễ dàng đặt mua một bó Xô thơm từ một cái click chuột, trước khi những người cổ xưa đó tiếp xúc với các nền văn hóa khác ngoài khu vực. Nếu như obsidian và xương gà là phong phú, thì ngà voi, sắt và quả việt quất là sản vật địa phương ta có, cũng có thể được sử dụng.

7. “Không cần đọc trước các hướng dẫn”

Thật sự, bạn không cần ghi nhớ chi tiết các bước như trong hướng dẫn, nhưng bạn cần đọc sơ qua nó để có thể làm việc một cách dễ dàng và nhanh chóng. Việc phải liên tục dừng lại, tìm vị trí, đọc và suy nghĩ các bước…sẽ làm bạn khó có thể đạt được trạng thái lý tưởng đến mực tập trung khi đọc spell.

8. “Mục tiêu không cần cụ thể”

Một trong những điều quan trọng nhất trong làm phép là tập trung vào một mục tiêu cụ thể, rõ ràng và súc tích. Càng cụ thể càng tốt. Ví dụ, một câu thần chú “Mang lại cho tôi hạnh phúc” là rất chung chung và lãng phí năng lượng. Bạn có hang tram thứ cần hạnh phúc (công việc, gia đình, tình yêu, bạn bè…). Nếu bạn làm phép thuật chung chung này, năng lượng của bạn sẽ bị chia nhỏ ra và nó sẽ không đủ mạnh để hình thành một thay đổi nào.

9. Các từ ngữ

Hãy tưởng tượng bạn đang đặt mua một chiếc áo trên web. Bạn mong muốn một chiếc áo màu đỏ thay vì màu xanh hay xanh lá. Bạn gõ tìm kiếm “áo màu đỏ không phải áo màu xanh hay xanh lá”. Bạn đoán xem kết quả nhận được gì? Bạn sẽ có rất nhiều kết quả về áo đỏ, cả áo xanh và áo xanh lá cây. Máy tính chỉ chọn những từ khóa, nó không phân biệt được bạn muốn hay không muốn thứ gì.
Năng lượng bạn gửi đi khi cast spell cững hoạt động như vậy. Chúng hoạt động dựa trên từ ngữ và hình ảnh cụ thể, không phải những thông điệp dài dòng và lan man.
Trong thực tế, nếu bạn đang muốn thoát khỏi tiêu cực, khi làm phép hãy nghĩ đến những hình ảnh tốt đẹp, những gì bạn mong muốn thay vì những thứ bạn muốn thoát khỏi.

10. “Cảm xúc là không quan trọng”

Điều này là sai. Một phần chính của việc nâng cao năng lượng chính là phát triển cảm xúc. Bạn không thể sử dụng một câu thần chú mang tình yêu đến bên mình trong lúc bạn đang tức giận và đầy tiêu cực. Trạng thái cảm xúc cần phù hợp với mục tiêu, nếu bạn đang không loại bỏ được những cảm xúc bất lợi cho spell, hãy tạm hoãn cho đến khi bạn sẵn sàng.

11. “Đừng tin rằng mình thành công”

Khi bạn sử dụng một câu thần chú, bạn gia tặng năng lượng. Phần lớn nó thực hiện trong thời gian bạn làm, nhưng năng lượng đó thực sự bắt đầu khi bạn lên kế hoạch và tiếp tục trong lúc bạn chờ đợi kết quả. Việc bạn nghi ngờ những điều mình làm giống như tạt nước vào than đang nóng, bạn vô hiệu hóa nó. Mỗi câu thần chú cần một khoảng thời gian, và có thể kéo dài đến 2 tuần để thực hiện.
Như bạn đã biết, khi bạn đang đọc spell, trạng thái tâm trí là vô cùng quan trọng. Bạn biết những gì mình làm, biết cách làm và tự tin có thể làm được.

Sisele likes this post

https://hocvienphepthuat.forumvi.com

11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 11 Sai lầm thường gặp khi thực hành phép thuật
» Nghi Thức Thực Hành Lễ Lửa
» Nghi thức Dâng Lễ cho Thần
» Nghi thức Thanh tẩy