Học Viện Phù Thủy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sân chơi dành cho tất cả các bạn đam mê Huyền học phương Tây

Trang ChínhPortalCalendarLatest imagesTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

---[Thánh Hiến Công Cụ]---

Go down 
Tác giảThông điệp
Akira Kai
KETHER
KETHER
Akira Kai

---[Thánh Hiến Công Cụ]--- Empty
Bài gửiTiêu đề: ---[Thánh Hiến Công Cụ]---   ---[Thánh Hiến Công Cụ]--- I_icon_minitimeThu Feb 25, 2021 10:29 am

Thánh hiến có nhiều nghĩa, ở đây chỉ xét trong truyền thống Wiccan.

Thánh hiến hay còn biết đến như việc "truyền phép". Khi mua một công cụ, trước khi dùng trong các nghi lễ, cần phải Thánh hiến chúng trước đến các vị thần. Chúng phải được đặt trong một vòng tròn phép, rắc muối và nước lên chúng, sau đó huơ ngang qua lửa và hương. Tiếp theo là đọc tên chúng lên.

Trong truyền thống, trước khi thánh hiến, cần có một người nam và một người nữ khoả thân với nhau như một thanh kiếm rút ra khỏi vỏ. Họ phải được thanh tẩy, làm sạch trước khi bắt đầu. Ngày nay, chúng ta có thể tự làm một mình, tất nhiên phải làm sạch thân thể trước.

Đối với kiếm, dao, sau khi thanh tẩy bằng các nguyên tố, nói: "Tôi cầu xin Ngài, chất thép của Kiếm (hoặc Athame), Ngài hằng cho tôi sức mạnh và sự bảo vệ trong các hoạt động phép thuật của mình và trong các kẻ thù nghịch. Tôi thấy được Ngài, trong danh của Aradia và Cernunnos. Tôi mời gọi Ngài một lần nữa trong danh Thánh Aradia và Cernunnos, mà Ngài hằng bào vệ tôi trong các nghịch cảnh. Vì vậy, hãy hỗ trợ tôi."

Đối với các công cụ khác: " "Aradia and Cernunnos, hãy chúc lành cho [tên công cụ] này, để nó có được các đức tính cần thiết trong tình yêu của Ngài".

---[Thánh Hiến Công Cụ]--- 82124418_114658406720835_6745999187868909568_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=3&_nc_sid=cdbe9c&_nc_ohc=jEz-v3Nd-4EAX_4o4gC&_nc_ht=scontent.fsgn4-1

Sau đó, đưa nó qua các nguyên tố như lúc đàu.
Đối với kiếm, dao: "Tôi cầu xin Ngài, chất thép của Kiếm (hoặc Athame), bởi Thiên Chúa và Nữ Thần vĩ đại. Bởi các đức tính của Chúa và các ngôi sao, khiến cho chúng có được các phước đức mà tôi mong muốn, bởi sức mạnh của Aradia and Cernunnos".
Đối với các công cụ khác: " Aradia và Cernunnos, chúc lành cho công cụ này trong niềm tôn kính của Ngài". Đối với các loại dây, nói thêm: "Việc này phục vụ cho công việc tốt hơn, dành cho Chúa Glory".

Sau đó, theo truyền thống, người không phải chủ sở hữu sẽ hôn người chủ sở hữu các món đồ 5 lần, torng lần cuối cùng, đặt công cụ thánh hiến ở giữa ngực bằng tay của cả hai. Người chủ sau đó phải sử dụng công cụ đó ngay lập tức (tượng trưng). Ngày nay, nếu làm một mình thì có thể hôn lên côn cụ.

Đặt nó dưới gối hoặc ở gần trong lúc ngủ trong ít nhất là 1 tháng. Không cho bất kỳ ai chạm vào các công cụ, nếu có hãy thanh tẩy nó.

[Min Min dịch từ Book of Shadow của Gardner]

Sisele likes this post

https://hocvienphepthuat.forumvi.com

---[Thánh Hiến Công Cụ]---
Trang 1 trong tổng số 1 trang