Học Viện Phù Thủy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sân chơi dành cho tất cả các bạn đam mê Huyền học phương Tây

Trang ChínhPortalCalendarLatest imagesTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường

Go down 
Tác giảThông điệp
Akira Kai
KETHER
KETHER
Akira Kai

Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường Empty
Bài gửiTiêu đề: Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường   Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường I_icon_minitimeThu Feb 25, 2021 10:21 am

Không có gì thú vị để thừa nhận, nhưng đôi khi phép thuật không đi theo kế hoạch.
Chúng ta đang mong đợi kết quả quan trọng và tất cả những nỗ lực kỳ diệu của chúng ta dường như tan biến .
Mặc dù tôi không thể đảm bảo rằng mọi phép thuật sẽ hoạt động hoàn hảo, nhưng có những điều bạn hoàn toàn có thể thử khi phép thuật của mình gặp trục trặc. Trước khi bạn từ bỏ hoàn toàn, hãy thử các mẹo khắc phục sự cố này cho các phép thuật dường như không hoạt động.
Bắt đầu nào!

🌵Mẹo số 1: Kiểm tra lại spell của bạn

Trước khi bạn nhận định rằng câu thần chú của bạn không hoạt động, bạn phải luôn quay lại và kiểm tra lại xem bạn đã thực hiện nghi thức đúng như mô tả .
Nếu bạn thấy rằng bạn đã bỏ qua một bước quan trọng hoặc vô tình bỏ sót một điều nào đó, nó có thể là nguyên nhân gây ra sự cố của bạn. Và nếu vậy, không có gì phải xấu hổ! Tất cả chúng ta đã làm điều đó có lẽ nhiều hơn một lần.
Magick là một thực hành thú vị, và tất cả chúng ta đều cố gắng để có được những thứ thú vị. Để một câu thần chú được tạo thành tốt nhất, điều cực kỳ quan trọng là bạn phải tuân theo tất cả các hướng dẫn của nó.

🌲Mẹo số 2: Cung cấp thời gian spell để làm việc

Ngay cả những pháp sư mạnh nhất cũng cần cho vũ trụ thời gian và không gian để hoạt động phép thuật của mình sau khi thực hiện một câu thần chú.
Vì vậy, nếu bạn lo lắng rằng câu thần chú mà bạn đã thử không hoạt động, đó có thể là một vấn đề đơn giản của sự kiên nhẫn. Mặc dù chúng ta muốn thấy kết quả ngay lập tức, nhưng đó thường không phải là cách mọi thứ diễn ra.
Một số phép thuật đi kèm với dòng thời gian, vì vậy hãy luôn tuân theo nếu nó được đưa ra. Tuy nhiên, hầu hết các phép thuật không có bất kỳ khung thời gian nào được đính kèm, điều này khiến mọi thứ trở nên phức tạp hơn một chút.
Mặc dù một số phép thuật sẽ hoạt động nhanh hơn các phép thuật khác, nhưng nguyên tắc chung là bạn nên cho nó một tháng để bắt đầu làm việc, bạn nên cho phép phép thuật của mình một chu kỳ mặt trăng đầy đủ để hoạt động.
Điều này kết thúc trong khoảng từ 27 đến 28 ngày.
Nếu bạn kiên nhẫn và tự tin vào khả năng của mình, rất có thể phép thuật của bạn chỉ cần thêm một chút thời gian để phát triển!

🌱Mẹo số 3: Thêm sự tương ứng với spell của bạn

Bạn đã làm theo tất cả các bước và bạn đã dành nhiều thời gian cho câu thần chú của mình nhưng nó vẫn không hoạt động.
Giờ thì sao?
Mục tiêu đầu tiên của bạn là tăng cường những gì đã có trong câu thần chú. Điều này có nghĩa là thêm các tương ứng mới, có liên quan vào hỗn hợp mà không xóa bất kỳ bản gốc nào. Về cơ bản chúng là những vật phẩm và khái niệm sở hữu một số loại năng lượng tâm linh. Lấy một ví dụ phổ biến, màu đỏ thường tương ứng với tình yêu và sự lãng mạn.
Các sự tương ứng là các khối phép thuật, và nếu phép thuật của bạn không hoạt động theo kế hoạch, trước tiên bạn cần phải xem liệu bạn có thể củng cố cấu trúc của bạn với nhiều tương ứng liên quan hay không.
Cách thêm
Để cho bạn thấy những gì tôi đang nói, chúng ta hãy đưa ra một câu thần chú giả định, chúng ta có thể tăng cường cho một phép thuật phép thuật với nến cho bói toán.
Chúng ta hãy nói rằng chính nghi lễ đã rất kỹ lưỡng, nhưng không có bất kỳ hướng dẫn nào về thời điểm thực hiện nó. Đó là nơi đầu tiên tôi sẽ bắt đầu tìm cách thêm các thứ liên quan vào thời gian trong ngày, tuần hoặc tháng giúp nâng cao ý định ban đầu của tôi.
Thứ bảy và giai đoạn trăng non đều lý tưởng để thực hiện bói toán, vì vậy tôi sẽ nhắm đến những điều đó (cả hai, nếu có thể) khi tìm kiếm các cải tiến cho spell ban đầu của tôi.
Những điều cần tránh
Hãy cẩn thận đừng quá nhiệt tình với quá trình này!
Khi bạn đang tìm kiếm những thứ để thêm vào spell ban đầu của mình, hãy tìm kiếm chất lượng hơn số lượng . Đúng là phép thuật của bạn có thể cần một sự tăng cường tinh thần bổ sung, nhưng nếu bạn bắt đầu thêm mọi thư từ xuất hiện trong tâm trí, bạn có thể sẽ cân nhắc quá nhiều về phép thuật.
Khi bạn khắc phục sự cố spell, tôi luôn khuyên bạn nên thêm một hoặc hai sự tương ứng mới mà bạn cảm thấy hoàn toàn quan trọng.
Tìm kiếm bất kỳ thiếu sót rõ ràng đầu tiên và nhằm mục đích giải quyết chúng.

Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường 81458039_114638470056162_1897163771349041152_o.png?_nc_cat=102&ccb=3&_nc_sid=cdbe9c&_nc_ohc=n5HqhGCLFicAX_K_CcT&_nc_ht=scontent.fsgn8-1

🍀Mẹo số 4: Hợp lý hóa spell của bạn

Trong thế giới phù thủy, hoàn toàn có thể có quá nhiều điều tốt. Và các phép thuật quá phức tạp, quá dài hoặc quá nhiều các mục.
Nếu bạn đã thử mẹo số 3 và không thể tìm thấy bất kỳ sự tương ứng rõ ràng nào để thêm vào, bạn có thể phải đối phó với tình huống ngược lại. Yêu cầu cắt bỏ các yếu tố không cần thiết của một câu thần chú .
Đôi khi có quá nhiều thứ xảy ra đến nỗi ý định của bạn (đó là toàn bộ vấn đề của phép thuật) bị lạc trong sự hỗn độn.
Là một người viết spell, tôi sẽ là người đầu tiên thừa nhận rằng thật dễ dàng để bị cuốn theo thời điểm nóng. Và mặc dù nó sẽ không bao giờ là đề xuất đầu tiên của tôi, bạn hoàn toàn có quyền chỉnh sửa và giảm bớt những câu thần chú mà người khác đã viết, toàn bộ vấn đề là tìm kiếm những gì phù hợp với bạn.
Làm thế nào để hợp lý hóa spell của bạn
Tất cả những gì đang được nói, bạn không nên bắt đầu hack theo cách của mình nếu nó không hoạt động! Bạn phải có một kế hoạch hành động.
Đầu tiên, hãy tìm những thứ mà bạn đã thêm vào trong quá khứ. Ví dụ, cây xô thơm nói chung là tuyệt vời để xua đuổi năng lượng tiêu cực, nhưng nếu nó dường như không bao giờ có tác dụng với bạn thì hãy thay thế nó bằng một loại thảo mộc khác hoặc loại bỏ hoàn toàn bước đó.
Tiếp theo, tìm những nơi mà mọi thứ trở nên quá dài và rút ra. Có lẽ nghi thức quá dài dòng và cần sửa đổi? Có lẽ có quá nhiều bước chỉ đơn giản là lặp lại cùng một ý định?
Có rất nhiều cách để tiếp cận chỉnh sửa một câu thần chú, nhưng thực sự mẹo này (và tất cả những thứ khác) bắt nguồn từ một điều: sự can đảm để thử nghiệm .
Bạn sẽ hiếm khi làm mọi thứ tồi tệ hơn bằng cách thay đổi một câu thần chú hoặc nghi thức, nhưng luôn có cơ hội bạn có thể làm cho chúng tốt hơn nhiều bằng cách làm như vậy!

🍁Mẹo số 5: Thử một cách viết khác với ý định tương tự

Nếu bạn không thấy kết quả mình muốn, có lẽ đã đến lúc từ bỏ cái cũ và bắt đầu mới với một nghi thức hoàn toàn khác.
Đôi khi một câu thần chú khác phù hợp hơn với năng lượng tâm linh cá nhân của riêng bạn. Đó chỉ là lợi ích của việc thử một thứ gì đó khác biệt giúp bạn đạt được kết quả mà bạn muốn. Bất kể nguyên nhân là gì, bạn hầu như luôn có nhiều lựa chọn phép thuật để đạt được ý định của mình.
Nếu bạn đã thử một câu thần chú, đã thử thực hiện các thay đổi cho câu thần chú đó và bạn vẫn không thấy kết quả mình muốn, lời khuyên tốt nhất của tôi là quay lại các lựa chọn khác.
Hãy tự hỏi mình câu hỏi này: trong khi giữ ý định của tôi như cũ, cách nào khác để tiếp cận vấn đề này một cách kỳ diệu?

🌷Mẹo số 6: Cho phép vũ trụ nói KHÔNG với bạn.

Đôi khi, cho dù chúng ta có thử bao nhiêu phép thuật, ý định phép thuật hiện tại của chúng ta không có nghĩa gì.
Sai địa điểm, sai thời điểm, sai người, có rất nhiều lý do khiến vũ trụ không thể cho bạn những gì bạn muốn. Và khi những thời điểm đó đến (và yên tâm, chúng sẽ thực hiện!), Đôi khi điều tốt nhất bạn có thể làm chỉ là chấp nhận nó không thành công.
Nếu bạn đã thử mọi thứ khác trong danh sách này và bạn vẫn không thấy kết quả, bạn có thể phải đối mặt với một tình huống này.
Điều này không có nghĩa là bạn đã thất bại, và điều đó không có nghĩa là câu trả lời sẽ luôn là không có, nhưng điều đó có nghĩa là vũ trụ đang nói với bạn, không phải lúc này và theo cách này.
Đó có thể là một bài khó để học, nhưng nó là một bài học quan trọng trong cả phần tâm linh và phần còn lại của cuộc đời bạn. Bằng cách tìm hiểu những con đường không hoạt động, bạn có thể tập trung tốt hơn thời gian và năng lượng của mình vào những con đường khác.

Bất kể bạn đi đâu từ đây, thật vinh dự khi được chia sẻ phần nhỏ này trong hành trình tâm linh của bạn. Blessed be!

Sisele likes this post

https://hocvienphepthuat.forumvi.com

Tại sao Spell của tôi không hoạt động? 6 điều cần thử khi Magic đi sai đường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Một “dàn bài” mẫu cho các spell phổ thông
» Spell dành cho mùa thi